# Implant Hợp Kim Titanium: Phân Tích Chuyên Sâu Gia Công CNC

> Gia công implant chỉnh hình titanium: lựa chọn Ti-6Al-4V so với CP Ti so với CoCrMo, độ hoàn thiện Ra 0.8 um, thử nghiệm ASTM F136 và tuân thủ quy định.

https://www.sinbo-machining.com/vi/case/titanium-implant/

---

## Nội dung trang này

  - Tham số chính
  - Kích thước quan trọng
- Tra cứu nhanh tham số
- 1. Lựa chọn vật liệu: Tương thích sinh học gặp khả năng gia công
- 2. Vì sao Ti-6Al-4V thắng (và điều gì khiến nó khó)
- 3. Chiến lược gia công: Tốc độ thấp, lượng tiến cao, làm mát tràn
  - 3.1 Tham số cắt
  - 3.2 Gia công 5 trục cho hình học phức tạp
  - 3.3 Hoàn thiện bề mặt: Ra ≤ 0.8 μm
  - 3.4 Mài ba via: Không khoan nhượng cho cạnh sắc
- 4. Kiểm tra chất lượng: Cấp y tế là đẳng cấp khác
- 5. Các yếu tố chi phí: Vì sao implant titanium đắt
- 6. Những lỗi phổ biến hủy hoại implant titanium
- 7. Dòng thời gian sản xuất: Dự kiến 8–12 tuần
  - Vật liệu liên quan · Dịch vụ liên quan · Tình huống ứng dụng liên quan
- Cần Báo Giá Cho Implant Titanium Cấp Y Tế?

# Implant Hợp Kim Titanium: Phân Tích Chuyên Sâu Gia Công CNC
Một implant chỉnh hình chịu tải gia công từ Ti-6Al-4V. Trên giấy, đó là chi tiết hình học phức tạp với dung sai chặt. Trên thực tế, implant titanium nằm ở giao điểm của những yêu cầu gia công, xử lý bề mặt và quy định khắc nghiệt nhất trong sản xuất chính xác. Chỉ một tham số sai và bạn phế bỏ $800 vật liệu đã chứng nhận — hoặc sản xuất ra chi tiết không phù hợp. Đây là quy trình sản xuất hoàn chỉnh. Tổng quan dự án
### Tham số chính

|  Hạng mục |  Thông số
|  Ứng dụng |  Implant chỉnh hình chịu tải
|  Vật liệu chính |  Ti-6Al-4V (Grade 5, ASTM F136)
|  Phân loại implant |  Class IIb (EU MDR) / Class II (US FDA)
|  Hoàn thiện bề mặt (tiếp xúc xương) |  Ra ≤ 0.8 μm
|  Dung sai kích thước |  ±0.025 mm (chung), ±0.01 mm (quan trọng)
|  Thử nghiệm yêu cầu |  ASTM F136, ISO 10993, mỏi 10⁷ chu trình
|  Truy xuất nguồn gốc |  Full heat lot, tuân thủ MDM/UDI
|  Cỡ lô |  50 – 500 chiếc (mẫu y tế đến sản lượng trung)

### Kích thước quan trọng

|  Đặc tính |  Dung sai
|  Ra bề mặt tiếp xúc xương |  ≤ 0.8 μm (gia công), 1.5–3.5 μm (tạo nhám)
|  Góc côn ghép nối |  ±0.05°
|  Ren vít (cố định) |  M4–M8, dung sai 6H
|  Chiều dài tổng thể |  ±0.025 mm
|  Độ đồng tâm (côn với lỗ) |  ≤ 0.015 mm
|  Vát cạnh / bán kính |  R0.2–0.4 mm (mọi cạnh hở)
|  Nhiễm bẩn bề mặt |  Không còn dung dịch cắt, hạt bụi

## Tra cứu nhanh tham số

|  Tham số |  Quy cách
|  Nhóm chi tiết |  Implant chỉnh hình chịu tải
|  Vật liệu điển hình |  Ti-6Al-4V (Grade 5, ASTM F136)
|  Chế độ dung sai mặc định |  ±0.025 mm (chung), ±0.01 mm (quan trọng)
|  Yêu cầu kiểm tra |  FAI
|  Báo giá và thời gian giao mẫu |  5–7 ngày

## 1. Lựa chọn vật liệu: Tương thích sinh học gặp khả năng gia công
Implant y tế đòi hỏi vật liệu mà cơ thể con người chấp nhận trong nhiều thập kỷ. Điều này thu hẹp phạm vi xuống một ít hợp kim. Lựa chọn phụ thuộc yêu cầu chịu tải của implant, môi trường mài mòn, và sở thích của bác sĩ phẫu thuật. Đây là thứ hạng các ứng viên:
|  Vật liệu |  Loại |  UTS (MPa) |  Mô đun đàn hồi (GPa) |  Tương thích sinh học |  Khả năng chống mài mòn |  Kết luận
|  Ti-6Al-4V (Grade 5) |  titan α-β |  ≥ 895 |  110 |  Xuất sắc |  Trung bình |  Lựa chọn đầu tiên cho implant chịu tải
|  CP Ti (Grade 2) |  titan α (thuần) |  ≥ 275 |  105 |  Xuất sắc |  Kém |  Chỉ dùng không chịu tải (đĩa, kẹp)
|  Ti-6Al-7Nb |  titan α-β |  ≥ 900 |  114 |  Xuất sắc |  Trung bình |  Phương án không có V (vanadium) thay cho Ti-6Al-4V
|  CoCrMo |  hợp kim cobalt-chromium |  ≥ 1000 |  200–230 |  Tốt |  Xuất sắc |  Bề mặt mài mòn (khớp háng, khớp gối)
Bẫy thực tế: Một khách hàng từng yêu cầu CoCrMo cho lồng hợp đốt sống (spinal fusion cage) để đạt "độ bền tối đa". Vấn đề: CoCrMo có mô đun đàn hồi ~210 GPa — gần như y hệt thép không gỉ, và cứng hơn xương xốp (~2 GPa) hơn 10 lần. Sự lệch này gây che chắn ứng suất (stress shielding), implant mang toàn bộ tải và xương xung quanh thoái hóa do không dùng đến. Chúng tôi khuyến nghị Ti-6Al-4V (110 GPa) thay thế — vẫn cứng hơn xương nhiều, nhưng là cải thiện đáng kể. Riêng với lồng sống, PEEK (3–4 GPa) thường còn là lựa chọn tốt hơn. Luôn cân nhắc khớp mô đun trong các ứng dụng chia tải.
## 2. Vì sao Ti-6Al-4V thắng (và điều gì khiến nó khó)
Ti-6Al-4V (UNS R56400) là trụ cột của ngành implant chỉnh hình. Nó chiếm ước tính 50–60% toàn bộ vật liệu implant kim loại theo trọng lượng. Lý do rõ ràng, nhưng thách thức gia công là thực tế:
|  Tính chất |  Giá trị |  Hàm ý thiết kế
|  Loại hợp kim |  Alpha-beta (α-β) |  Nhiệt luyện được; vi kết cấu ảnh hưởng cả độ bền lẫn tuổi mỏi
|  Độ bền kéo tối đa |  ≥ 895 MPa |  Chịu tải trọng sinh lý đáng kể (háng, gối, cột sống)
|  Giới hạn chảy (0.2%) |  ≥ 830 MPa |  Tỷ lệ chảy/UTS cao nghĩa là biến dạng dẻo hạn chế trước khi hỏng
|  Mô đun đàn hồi |  110 GPa |  Thấp hơn CoCrMo (210 GPa) và thép không gỉ (200 GPa) — gần xương vỏ (18 GPa) hơn, giảm che chắn ứng suất
|  Khối lượng riêng |  4.43 g/cm³ |  ~55% thép — implant nhẹ hơn nghĩa là bệnh nhân khó chịu ít hơn
|  Hệ hợp xương (Osseointegration) |  Xuất sắc |  Lớp bề mặt oxide titanium thúc đẩy bám xương trực tiếp
|  Khả năng chống ăn mòn |  Xuất sắc |  Lớp thụ động TiO₂ tự phát trong môi trường có oxy
|  Dẫn nhiệt |  6.7 W/m·K |  Rất kém — gây tích nhiệt cực độ tại vùng cắt
|  Tính phản ứng hóa học |  Cao ở nhiệt độ cao |  Dính kẹt và hàn dính dao — phản ứng với dụng cụ carbide và HSS trên ~500 °C
Giải thích che chắn ứng suất: Khi một implant cứng (mô đun cao) được đặt trong xương, nó mang phần tải lệch nhau lớn. Xương xung quanh, nay chịu ứng suất giảm, thoái hóa theo định luật Wolff — nó mỏng dần thực sự. Qua nhiều năm, điều này có thể dẫn đến lỏng implant và phẫu thuật sửa lại. Ti-6Al-4V ở 110 GPa không khớp hoàn hảo với xương (18 GPa vỏ, 2 GPa xốp), nhưng là thỏa hiệp thực dụng giữa độ bền và mô đun. Các hợp kim beta-titanium mới hơn (Ti-35Nb-7Zr-5Ta) có thể đạt 45–55 GPa, nhưng chưa được gia công rộng rãi ở quy mô sản xuất. Vấn đề dẫn nhiệt: Thép dẫn nhiệt ở ~50 W/m·K. Titanium ở 6.7 W/m·K kém hơn 7.5 lần. Khi gia công, nhiệt sinh tại cạnh cắt không tản vào phoi hay phôi đủ nhanh. Nhiệt độ tại giao diện dao–phoi có thể vượt 1,000 °C — ngay cả ở tốc độ cắt khiêm tốn. Đây là nguyên nhân chính của đa số vấn đề gia công titanium: mòn dao nhanh, dính kẹt, hóa cứng bề mặt, và suy giảm toàn vẹn bề mặt.
## 3. Chiến lược gia công: Tốc độ thấp, lượng tiến cao, làm mát tràn
Gia công titanium yêu cầu cách tiếp cận khác biệt đáng kể so với thép hay nhôm. Quy tắc nền tảng: giữ nhiệt độ cắt thấp nhất có thể. Nghĩa là tốc độ cắt thấp, làm mát quyết liệt, và dao sắc.
### 3.1 Tham số cắt

|  Công đoạn |  Tốc độ cắt |  Lượng tiến |  Chiều sâu cắt |  Vật liệu dao |  Ghi chú
|  Thô (phay) |  30–50 m/phút |  0.1–0.2 mm/răng |  1–3 mm (ap) |  Carbide phủ (TiAlN) |  Dùng đường chạy trocoidal để giảm nhiệt mỗi lần cắn dao
|  Tinh (phay) |  50–80 m/phút |  0.05–0.1 mm/răng |  0.1–0.5 mm |  Carbide phủ hoặc CBN |  Ưu tiên CBN cho chạy hàng dài — tuổi dao 5–10x so với carbide
|  Thô (tiện) |  30–45 m/phút |  0.2–0.35 mm/vòng |  1–2 mm |  Carbide phủ (PVD) |  Không bao giờ dùng hình học mảnh cùng loại như cho thép
|  Tinh (tiện) |  45–70 m/phút |  0.08–0.15 mm/vòng |  0.1–0.3 mm |  Carbide không phủ hoặc DLC |  Dao không phủ có thể cho hoàn thiện bề mặt tốt hơn trên titanium (không vấn đề bám lớp phủ)
|  Khoan |  20–35 m/phút |  0.08–0.15 mm/vòng |  — |  Mũi khoan carbide phủ |  Bắt buộc khoan rút (peck drilling). Ưu tiên làm mát xuyên lỗ
|  Taro |  10–20 m/phút |  Theo bước ren |  — |  Taro rãnh xoắn (TiN) |  Chu trình taro cứng. Ưu tiên taro ép (thread forming) để tránh vấn đề phoi
Làm mát tràn là điều kiện không thể thiếu. Lưu lượng tối thiểu 15–20 L/phút, dẫn thẳng vào vùng cắt qua vòi. Làm mát áp cao (70–150 bar) được khuyến nghị mạnh cho khoan sâu và khoét — nó gãy phoi, làm mát mặt sau dao, và xả lỗ. Gia công titanium khô hay với làm mát sương tạo nguy cơ cháy (phoi titanium bốc cháy ở ~400 °C trong không khí) và hỏng dao nhanh.
### 3.2 Gia công 5 trục cho hình học phức tạp
Hình học implant vốn phức tạp — côn, undercut, mặt cầu, ren vít, và đường viền hữu cơ. Một trung tâm gia công CNC 5 trục (5 trục đồng thời hoặc định vị 3+2) là thiết yếu. Các lợi thế chính: - Một lần gá: Giảm lỗi chuẩn và hư hại thao tác trên bề mặt tiếp xúc xương
- Hoàn thiện bề mặt tốt hơn: Dao có thể giữ góc cắn tối ưu trên bề mặt cong
- Thời gian chu kỳ ngắn hơn: Loại bỏ nhiều lần gá và gá lại
- Hình học nhất quán: Quan trọng cho góc côn và độ đồng tâm giữa các đặc tính ghép nối

### 3.3 Hoàn thiện bề mặt: Ra ≤ 0.8 μm
Bề mặt tiếp xúc xương yêu cầu Ra ≤ 0.8 μm. Điều này không đạt được với các lớp cắt thô tiêu chuẩn. Chuỗi quy trình: 1- Phay bán tinh: Để tồn 0.15–0.2 mm trên bề mặt tiếp xúc xương
1- Phay tinh: Dao cầu, bước dao ≤ 0.2 mm, mục tiêu Ra 1.0–1.2 μm
1- Đánh bóng / siêu hoàn thiện: Đánh bóng thủ công hoặc robot tới Ra ≤ 0.8 μm
1- Kiểm tra: Profilometer tiếp xúc tại nhiều vị trí trên bề mặt tiếp xúc xương

### 3.4 Mài ba via: Không khoan nhượng cho cạnh sắc
Mọi cạnh hở trên implant phẫu thuật phải được vát thành bán kính (thường R0.2–0.4 mm). Cạnh sắc có thể tổn thương mô xung quanh khi cấy ghép và là tập trung ứng suất khởi phát nứt mỏi. Mài ba via thủ công với dụng cụ vát carbide, theo sau là chà ny lông trầy, là thực hành chuẩn. Không để cạnh nào còn sắc — hết.
## 4. Kiểm tra chất lượng: Cấp y tế là đẳng cấp khác
Chế độ thử nghiệm cho implant y tế vượt xa bất cứ thứ gì trong gia công chính xác thông thường. Mọi bài kiểm tra dưới đây là bắt buộc cho implant Class II/IIb, không phải tùy chọn.
|  Kiểm tra |  Phương pháp / Tiêu chuẩn |  Tiêu chí |  Tần suất
|  Kiểm tra kích thước |  CMM (máy đo tọa độ) |  Mọi đặc tính quan trọng theo dung sai bản vẽ |  100% số chiếc (yêu cầu y tế)
|  Độ nhám bề mặt |  Profilometer tiếp xúc (ISO 4287) |  Ra ≤ 0.8 μm trên bề mặt tiếp xúc xương |  100% trên bề mặt quan trọng
|  Tính chất kéo |  ASTM F136 / ISO 5832-3 |  UTS ≥ 895 MPa, YS ≥ 830 MPa, độ giãn dài ≥ 10% |  Theo lô vật liệu (kiểm tra đầu vào)
|  Phân tích kim tương học |  Kính hiển vi quang học, theo ASTM E407 |  Tỷ lệ pha alpha-beta trong quy cách, không có tạp không chấp nhận được |  Theo lô vật liệu
|  Thử mỏi |  ASTM F1717 / ISO 7206 (mỏi trục) |  10⁷ chu trình tại tải chỉ định không hỏng |  Đánh giá thiết kế (không theo lô)
|  Tương thích sinh học |  ISO 10993 (độc tính tế bào, gây mẫn cảm, gây kích ứng) |  Không độc tế bào, không gây mẫn cảm, không gây kích ứng |  Đánh giá thiết kế (theo vật liệu)
|  Hóa học bề mặt |  Phân tích XPS / AES |  Lớp bề mặt TiO₂ nguyên vẹn, không nhiễm Fe hay Cu |  Theo lô sản xuất
|  Truy xuất nguồn gốc |  Chứng nhận vật liệu đầy đủ (mill cert) |  Số mẻ nấu, số lô, quy trình nấu, báo cáo thành phần hóa |  Truy xuất 100% từ billet đến implant thành phẩm
Đồng hồ tương thích sinh học bắt đầu từ khâu gia công. Thử ISO 10993 đánh giá thiết bị thành phẩm cuối cùng — không chỉ vật liệu thô. Nghĩa là mọi bước quy trình (gia công, xử lý bề mặt, làm sạch, đóng gói) đều có thể đưa vào chất nhiễm bẩn khiến tương thích sinh học vô hiệu. Dung dịch cắt còn lại, hạt mài lẫn từ đánh bóng, và kể cả bụi xưởng đều có thể gây trượt thử. Quy trình làm sạch cấp phòng sạch (tùng xông siêu âm trong IPA, xả nước DI, đóng gói phòng sạch) là thiết yếu cho thiết bị cuối.
## 5. Các yếu tố chi phí: Vì sao implant titanium đắt
Gia công implant titanium đắt hơn đáng kể so với chi tiết thép hay nhôm tương đương. Hiểu nơi chi phí đi vào giúp báo giá thực tế và kỹ thuật hóa giá trị.
|  Yếu tố chi phí |  % chi phí đơn vị |  Chi tiết
|  Vật liệu thô (thanh Ti-6Al-4V) |  30–40% |  Thanh titanium chứng nhận ASTM F136 giá $25–40/kg (so ~$2/kg thép thường). Hệ số sử dụng vật liệu thường 30–50% do hình học phức tạp — phần còn lại là phoi. Theo dõi billet, mill certs và tách biệt heat lot cộng thêm chi phí logistics
|  Gia công CNC |  25–35% |  Tốc độ cắt thấp nghĩa là chu kỳ dài hơn. Gia công 5 trục đồng thời với làm mát áp cao. Đổi dao thường xuyên (mảnh carbide chỉ kéo dài 15–30 phút trên titanium so với 60–90 phút trên thép). Chi phí dụng cụ cao hơn 3–5 lần mỗi chi tiết so với gia công thép
|  Xử lý bề mặt |  8–12% |  Anodize (tô màu điện phân để nhận diện thị giác) hoặc thụ động hóa (axit nitric). Phun cát cho bề mặt tiếp xúc xương tạo nhám. Mỗi bước xử lý bề mặt cộng chi phí và một chu trình xử lý lô
|  Thử nghiệm & kiểm tra |  10–15% |  100% kiểm tra CMM, đo độ nhám bề mặt, thử kéo theo lô, phân tích kim tương học, thử tương thích sinh học (các lab ISO 10993 thu phí $5,000–15,000 mỗi bộ thử). Thử nghiệm cấp y tế là chi phí cố định lớn nhất
|  Đóng gói phòng sạch |  5–8% |  Tùng xông siêu âm, xả IPA, xả nước DI, sấy. Môi trường phòng sạch Class 7 (ISO 14644-1) cho đóng gói cuối. Bao bì rào cản vô trùng kép/ba. Yêu cầu xác nhận hạn sử dụng
|  Hồ sơ & quy định |  5–10% |  Truy xuất vật liệu đầy đủ (tuân thủ MDM/UDI), DHR (device history record) từng chiếc, IFU (hướng dẫn sử dụng), bảo trì hồ sơ kỹ thuật. Chi phí quy định là chi phí cố định kém hiệu quả cho lô nhỏ

## 6. Những lỗi phổ biến hủy hoại implant titanium
Lỗi 1: Dùng tham số cắt thép tiêu chuẩn trên titanium. Đây là lỗi phổ biến và đắt nhất. Tham số thép (90–120 m/phút cho thép thường) trên titanium sinh nhiệt dao trên 1,200 °C. Kết quả: hỏng dao tức thì, lớp hóa cứng bề mặt (sẽ trượt thử mỏi), và nguy cơ bốc cháy phoi titanium. Luôn dùng tham số riêng cho titanium. Bắt đầu 30 m/phút cho thô rồi tăng dần. Lỗi 2: Chạy không có làm mát tràn. Cắt khô hay làm mát sương trên titanium vừa là nguy hiểm an toàn vừa là thảm họa chất lượng. Phoi titanium bốc cháy quanh 400 °C (thấp hơn thép) và cháy với ngọn lửa dữ dội không thể dập bằng nước (nước còn làm tệ hơn — titanium phản ứng với hơi nước ở nhiệt cao). Ngoài nguy cơ cháy, làm mát không đủ gây hóa cứng bề mặt và hình thành alpha-case sẽ bị phát hiện trong kiểm tra kim tương học và buộc phế chi tiết. Lỗi 3: Không làm sạch sau gia công. Cặn dung dịch cắt, hạt mài lẫn và chất nhiễm bẩn xưởng đều độc tế bào. Một implant vượt kiểm tra kích thước nhưng trượt thử tương thích sinh học ISO 10993 do làm sạch kém là tổn thất toàn bộ. Quy trình làm sạch (tẩy dầu mỡ siêu âm trong dung dịch kiềm → xả nước DI → siêu âm IPA → xả nước DI → sấy bằng nitơ lọc) phải được đánh giá và ghi hồ sơ. Lỗi 4: Bỏ anodize hay thụ động hóa. Dù titanium tự hình thành lớp oxide TiO₂, quy trình gia công có thể để lại chất nhiễm bẩn bề mặt (hạt sắt từ mòn dao, cặn carbon từ dung dịch cắt) lẫn trong bề mặt. Thụ động hóa trong axit nitric (theo ASTM F86) loại bỏ các chất nhiễm bẩn này và bảo đảm lớp oxide đồng nhất. Anodize ngoài ra cung cấp độ dày oxide có kiểm soát và mã màu nhận diện cỡ implant. Bỏ bước này có nguy cơ implant bị chê do nhiễm bẩn bề mặt. Lỗi 5: Hồ sơ truy xuất không đầy đủ. Quy định thiết bị y tế (FDA 21 CFR 820, EU MDR Điều 120) yêu cầu truy xuất đầy đủ từ vật liệu thô đến thiết bị thành phẩm. Mỗi implant phải truy xuất được tới số heat lot, mọi công đoạn gia công phải được ghi lại, mọi kết quả kiểm tra phải được ghi hồ sơ. Hồ sơ không đầy đủ nghĩa là cả lô không phù hợp — bạn không thể giao. Đầu tư MES (hệ thống thực thi sản xuất) hoặc tối thiểu một DHR giấy nghiêm ngặt ngay từ ngày đầu.
## 7. Dòng thời gian sản xuất: Dự kiến 8–12 tuần
Dòng thời gian sản xuất implant y tế dài hơn đáng kể so với chi tiết chính xác thông thường do rà soát quy định, thử tương thích sinh học và yêu cầu hồ sơ tài liệu. Đây là phân kỳ thực tế:
|  Giai đoạn |  Thời gian |  Sản phẩm bàn giao
|  Rà soát DFM & báo giá |  5–7 ngày |  Bản vẽ cập nhật kèm ghi chú DFM, rà soát chứng nhận vật liệu, báo giá chính thức. Rà soát y tế cộng thêm 2–3 ngày so với chi tiết tiêu chuẩn
|  Thiết kế & chế tạo đồ gá |  10–14 ngày |  Fixture 5 trục, gá kẹp, dụng cụ riêng. Fixture cấp y tế yêu cầu đánh giá bổ sung
|  Gia công hàng mẫu đầu |  5–7 ngày |  3–5 chi tiết FAI với báo cáo kích thước đầy đủ. FAI y tế yêu cầu 100% CMM, không lấy mẫu
|  Thử nghiệm & đánh giá |  10–14 ngày |  Độ nhám bề mặt, kéo (theo ASTM F136), kim tương học, tương thích sinh học (ISO 10993). Riêng tương thích sinh học có thể mất 7–10 ngày tại lab thử
|  Hồ sơ quy định |  2–4 tuần |  Mẫu DHR, dán nhãn (UDI), IFU, trích hồ sơ kỹ thuật. Phụ thuộc mức sẵn sàng của đội quy định khách hàng
|  Tăng dần sản lượng |  3–4 tuần |  Tăng dần sản lượng, nghiên cứu năng lực quy trình (Cpk ≥ 1.33 trên đặc tính quan trọng)
|  Tổng (từ hàng mẫu đầu đến sản xuất) |  8–12 tuần |  Lô sản xuất đầu tiên với gói hồ sơ đầy đủ
Mẹo tăng tốc: Biến số dòng thời gian lớn nhất là hồ sơ quy định. Nếu khách hàng có hệ thống chất lượng sẵn và có thể cung cấp mẫu DHR, định dạng IFU và yêu cầu UDI từ đầu, có thể rút 2–3 tuần khỏi tổng thời gian. Nếu họ mới với sản xuất thiết bị y tế và cần hướng dẫn cho từng tài liệu, cộng thêm 4–6 tuần. Làm rõ điều này trong giai đoạn rà soát DFM. Về tình huống này Phân tích kỹ thuật này dựa trên các chương trình gia công implant chỉnh hình được sản xuất tại Sinbo Precision. Chi tiết khách hàng cụ thể, số hiệu chi tiết chính xác, thiết kế implant độc quyền và thông tin liên quan đến bệnh nhân đã được sửa đổi hoặc lược bỏ. Mọi tham số quy trình, dữ liệu vật liệu và giá trị dung sai mang tính đại diện cho yêu cầu điển hình của sản xuất implant hợp kim titanium và nhất quán với các tiêu chuẩn ASTM và ISO đã công bố.
### Vật liệu liên quan · Dịch vụ liên quan · Tình huống ứng dụng liên quan
[Vật liệu liên quan: Titan ](https://www.sinbo-machining.com/products/materials/titanium/)[Dịch vụ liên quan: Gia công CNC ](https://www.sinbo-machining.com/services/cnc-machining/)[Tình huống ứng dụng liên quan: Surgical Instrument ](https://www.sinbo-machining.com/case/surgical-instrument/)[· Medical Instrument Parts ](https://www.sinbo-machining.com/case/medical-instrument-parts/)
## Cần Báo Giá Cho Implant Titanium Cấp Y Tế?
Gửi bản vẽ và quy cách vật liệu cho chúng tôi — chúng tôi sẽ trả lại rà soát DFM và báo giá chính thức trong 5 ngày làm việc. [Nhận báo giá → ](https://www.sinbo-machining.com/contact/)
