Tìm Nguồn Hệ Thống Thủy Lực & Khí Nén Từ Trung Quốc
Ngành truyền động chất lỏng Trung Quốc đạt sản lượng công nghiệp 1,609 tỷ Nhân dân tệ năm 2024 (CMPA) và xuất khẩu kỷ lục 62.8 tỷ USD — năm đầu tiên xuất khẩu thủy lực và khí nén vượt nhập khẩu. PLS Precision kết hợp nhà máy CNC 34,000 m² tại Đông Quản với quan hệ OEM đã đánh giá tại các cụm Giang Tô, Chiết Giang, Sơn Đông và Quảng Đông, cung cấp thân van, nắp đầu xy-lanh, khối manifold và cụm phụ hoàn chỉnh.
Thông Số Tìm Nguồn Trong Nháy Mắt
| Hạng mục | Giá trị |
|---|---|
| Dải sản phẩm | Van solenoid khí nén (series 4V / 2V / 3V); Van đồng thau vận hành tay / kéo tay; Xy-lanh khí nén mini (ISO 6432 / MAL); Xy-lanh khí nén ty giằng tiêu chuẩn (SC / SU) |
| Dải giá FOB | $0.10 – $900 |
| MOQ điển hình | 10 – 100 chiếc; 5 – 50 chiếc |
| Thời gian giao điển hình | 6–12 tháng |
| Vùng cung chính | Giang Tô (Thường Châu / Vô Tích / Tô Châu); Chiết Giang (Ninh Ba / Ôn Châu / Dư Diêu); Sơn Đông (Yên Đài / Duy Phường); An Huy (Ninh Quốc); Thượng Hải |
Vì Sao Nên Tìm Nguồn Hệ Thống Thủy Lực & Khí Nén Từ Trung Quốc
Hệ thống thủy lực và khí nén là cơ bắp của công nghiệp hiện đại — mỗi cần cẩu máy xúc, máy ép nhà máy và dây chuyền bao bì đều chạy bằng truyền động chất lỏng. Thị trường toàn cầu dự kiến đạt 58.5 tỷ USD vào 2030, tăng trưởng CAGR 4.2% (Grand View Research, 2024), và Trung Quốc nay là nhà xuất khẩu lớn nhất, đã biến thâm hụt nhập lâu năm thành thặng dư thương mại cấu trúc.
Quy Mô Xuất Khẩu Kỷ Lục
CMPA báo cáo sản lượng ngành 2024 đạt 1,609 tỷ Nhân dân tệ (+6.6% so với cùng kỳ), chia thủy lực (782 tỷ), khí nén (376 tỷ), gioăng (430 tỷ). Xuất khẩu truyền động chất lỏng 2024 đạt 62.8 tỷ USD — mức cao nhất mọi thời đại và năm đầu xuất vượt nhập.
Lợi Thế Chi Phí
Van solenoid khí nén phổ thông (series 4V/2V/3V) khởi từ $1.20/chiếc (Xhnotion), van đồng thau tay $2.40/chiếc, xy-lanh compact $5–$15/chiếc, xy-lanh ty giằng $10–$30/chiếc. Van phân phối thủy lực (ISO 4401 / NG6 / NG10) khởi từ $20–$50/chiếc cấp phổ thông.
Chuỗi Cung Ứng Đầy Đủ
Riêng Chiết Giang và Giang Tô có hơn 9,700 doanh nghiệp thủy lực và khí nén (5,747 Chiết Giang + 3,999 Giang Tô theo Qichama, tháng Mười 2025) — khoảng nửa tổng toàn quốc. Ninh Ba là cụm khí nén lớn nhất thế giới. Đúc, rèn, gia công, làm kín, lắp đều trong vài giờ lái xe.
Năm 2024 Trung Quốc xuất 13 triệu xy-lanh thủy lực và hệ thống trị giá 1.2 tỷ USD (IndexBox), FOB bình quân $92/chiếc. Điểm đến hàng đầu: Mỹ (1.9 triệu chiếc, $226M), Indonesia (1.4 triệu chiếc), Nga (617 nghìn chiếc).
Bức Tranh Nguồn Cung Thủy Lực & Khí Nén Trung Quốc
Ngành tổ chức thành các cụm khu vực chuyên môn hóa, mỗi cụm có thế mạnh riêng. Hiểu địa lý là cách nhanh nhất để tìm đúng linh kiện từ đúng nhà máy.
| Khu vực | Chuyên môn | Nhà sản xuất chính & Ghi chú |
|---|---|---|
| Giang Tô (Thường Châu / Vô Tích / Tô Châu) | Xy-lanh thủy lực, bơm, động cơ, hệ thống hoàn chỉnh cho máy xây dựng | Hengli Hydraulic (601100) — nhà sản xuất linh kiện thủy lực lớn nhất; Anhui Zhongding (trụ Ninh Quốc, vận hành tại Giang Tô); Guorui Hydraulic |
| Chiết Giang (Ninh Ba / Ôn Châu / Dư Diêu) | Xy-lanh khí nén, van solenoid, FRL, phụ kiện — cụm khí nén lớn nhất thế giới | Ningbo Intell, Xhnotion, Xinchao, VPC, Xingyu Electron, Hearken, Stronger Hydraulic, cơ sở Airtac |
| Sơn Đông (Yên Đài / Duy Phường) | Búa thủy lực, xy-lanh, bơm bánh răng, thủy lực máy di động | Yantai Eddie Precision (603638); cụm thủy lực thiết bị hạng nặng |
| An Huy (Ninh Quốc) | Gioăng, ống cao su, tích hợp hệ thống, quốc tế hóa qua M&A | Anhui Zhongding (000887) — đã mua 26 doanh nghiệp nước ngoài; nhà cung cấp gioăng cao su hàng đầu thế giới |
| Thượng Hải | Van tỷ lệ / servo cao cấp, cụm nguồn thủy lực tích hợp, trung tâm R&D | Bosch Rexroth, Parker Hannifin, Eaton JV tại Trung Quốc; kỹ thuật hệ thống |
| Quảng Đông (Đông Quản / Thâm Quyến) | Khối van, manifold, nắp đầu, cụm phụ tùy chỉnh gia công CNC chính xác | Sinbo Precision (công ty mẹ PLS) — 34,000 m², 518 máy CNC; linh kiện chính xác giao nhanh |
Trên Alibaba và Made-in-China, “pneumatic cylinder” trả về 5,000+ nhà cung cấp xác minh và “hydraulic valve” 8,000+. Riêng Ninh Ba có 1,200+ nhà sản xuất linh kiện khí nén, nhiều hơn tổng Đức và Nhật cộng lại.
Các Nhóm Sản Phẩm Chính Và Mã HS
Xuất khẩu truyền động chất lỏng chia theo nhiều họ mã HS. Phân loại đúng là yếu tố quyết định cho thông quan và tối ưu thuế.
| Mã HS | Mô tả | Sản phẩm điển hình | Ghi chú xuất khẩu 2024 |
|---|---|---|---|
| 8412.21 | Động cơ thủy lực / khí nén chuyển động thẳng (xy-lanh) | Xy-lanh thủy lực, xy-lanh khí nén, xy-lanh ty giằng | 13 triệu chiếc / $1.2B (chỉ xy-lanh, IndexBox) |
| 8412.29 | Động cơ và máy truyền động thủy lực / khí nén khác | Động cơ thủy lực, động cơ khí nén, bộ truyền quay | Dùng trong máy xây dựng; tăng trưởng nội địa cao |
| 8412.90 | Chi tiết của máy truyền động | Nắp đầu xy-lanh, piston, gioăng cần, vỏ động cơ | 2024: 1.82 tỷ USD (WITS); Mỹ $234.9M, Đức $203.8M, Úc $134.3M |
| 8481.20 | Van cho truyền động dầu thủy lực / khí nén | Van điều khiển hướng, van áp suất, van lưu lượng, van solenoid | Xuất 2025 ~$1.7B (TradeInt); MFN 5% |
| 8481.80 | Vòi, khóa, van khác (nhóm còn lại) | Van solenoid quá trình, van ghế nghiêng, van vệ sinh | Xuất 2025 ~$17.0B (lớn nhất họ 8481) |
| 8481.90 | Chi tiết của vòi, khóa và van | Thân van, nắp van, con trượt, ghế van — gia công CNC | Xuất 2025 ~$5.6B |
| 7307 | Phụ kiện ống (sắt / thép) | Phụ kiện ống thủy lực, đầu nối NPT / BSP / JIC, mặt bích | Nằm trong “sản phẩm thép” $7.13B / tháng (tháng Mười Hai 2024) |
| 4009 | Ống, đường ống cao su lưu hóa | Ống thủy lực, ống PU / nylon khí nén, cụm ống áp cao | Phân khúc nhiều tỷ; cùng nguồn phụ kiện |
Lưu ý: HS 8481.20 là mã đúng cho van hướng/áp/lưu của truyền động chất lỏng, không phải 8481.80. Mã sau là nhóm còn lại một số người dùng sai. Phân loại sai có thể gây giữ hàng và truy thuế.
Phân Tích Giá: Dải FOB Theo Sản Phẩm
Giá thay đổi mạnh theo phức tạp, chứng nhận và khối lượng. Dải dưới là báo FOB thực từ Alibaba, Made-in-China (Q4 2025 – Q2 2026):
| Sản phẩm | Dải FOB (USD) | MOQ | Ghi chú |
|---|---|---|---|
| Van solenoid khí nén (series 4V/2V/3V) | $1.20 – $22 | 10 – 100 chiếc | 3V100 mini $1.20; 4V210 G1/4 $5; 4V310-10 $4.60 |
| Van đồng thau vận hành tay / kéo tay | $2.40 – $9 | 5 – 50 chiếc | Van tay 3R/4R 5/2 từ $2.40; MSV cơ khí từ $3.00 |
| Xy-lanh khí nén mini (ISO 6432 / MAL) | $0.34 – $20 | 1 – 100 chiếc | SDA compact $0.34; MA mini $4.80; inox $8–$10 |
| Xy-lanh ty giằng tiêu chuẩn (SC / SU) | $5 – $30 | 1 – 20 chiếc | Thân nhôm; kích thước lắp ISO 15552 |
| Bộ truyền khí nén quay | $10 – $100+ | 1 – 20 chiếc | MSQB thanh răng & bánh răng $22.98–$36.79; bàn HRQ tới $100 |
| Phụ kiện khí nén (cắm nhanh / đồng / inox) | $0.10 – $1.00 | 100 – 1,000 chiếc | Đồng mạ niken $0.20–$0.43; inox $0.50–$1.00 |
| Van phân phối thủy lực (ISO 4401, NG6/NG10) | $20 – $200 | 1 – 50 chiếc | D03/D05 phổ thông từ $20; servo/tỷ lệ $100–$200+ |
| Van thủy lực áp cao (35 MPa+) | $43 – $900+ | 1 – 10 chiếc | Van cartridge, phân đoạn; tương đương Rexroth $200–$600 |
| Xy-lanh thủy lực (công nghiệp thông dụng) | ~$92 bình quân / chiếc | 10+ chiếc | FOB bình quân IndexBox 2024; xy-lanh hàn cao cấp $300–$2,000 |
| Thân van / khối manifold CNC (tùy chỉnh) | $8 – $150+ | 10 – 100 chiếc | Nhôm 6061/6063; dung sai ±0.05 mm; khối nhiều cổng đắt hơn |
⚠ Cẩn Thận Các Yếu Tố Chi Phí Ẩn
- Cấp gioăng: NBR so với FKM (Viton) so với EPDM — FKM đắt gấp 3–5 lần nhưng cần cho chịu nhiệt hoặc hóa chất
- Cấp áp: 7-bar so với 10-bar so với 16-bar so với 35 MPa — cấp áp có thể làm giá van trông giống nhau tăng gấp đôi
- Điện áp cuộn: DC 24V tiêu chuẩn; biến thể AC 110V/220V/380V có thể bị phạt MOQ
- Xử lý bề mặt: anod cứng, mạ niken, inox cộng 20–60% giá cơ bản
- Chứng nhận: CE, UL, ATEX, CCC cộng 5–15% và cần đánh giá nhà máy
Tiêu Chuẩn Và Chứng Nhận Quan Trọng
Linh kiện truyền động chất lỏng làm việc dưới áp cao, thường trong ứng dụng quan trọng an toàn (xây dựng, khai khoáng, hàng không, y tế). Tuân thủ là không thể thương lượng — cả vì an toàn lẫn thông quan.
🌐 Tiêu Chuẩn Quốc Tế (ISO / ANSI / NFPA)
- ISO 4391 — Bơm, động cơ và truyền tích hợp: định nghĩa tham số và ký hiệu
- ISO 4406 — Phân loại độ sạch chất lỏng (ví dụ mã đếm hạt “18/16/13”)
- ISO 4413 — Thủy lực — quy tắc chung và an toàn hệ thống
- ISO 4414 — Khí nén — quy tắc chung và an toàn
- ISO 6162 — Đầu nối mặt bích bốn bu lông (tương đương SAE J518)
- ISO 10770 — Van thủy lực — phương pháp thử đặc tính
- ISO 1219 — Ký hiệu đồ họa và sơ đồ mạch
- ISO 15552 — Xy-lanh khí nén chân lắp tháo rời — kích thước tiêu chuẩn
- ISO 6020 — Xy-lanh thủy lực — kích thước và mã
- ANSI / NFPA T3.21.3 — Kích thước lòng và cần (Mỹ / Bắc Mỹ)
- SAE J1074 — Phương pháp thử van thủy lực (tiêu chuẩn ô tô Mỹ)
- DIN 51524-1 — Phân loại và thử chất lỏng (châu Âu)
🇨🇳 Tiêu Chuẩn Quốc Gia Trung Quốc (GB / GB/T)
- GB/T 7935-2005 — Yêu cầu chung cho linh kiện thủy lực (tiêu chuẩn quốc gia cốt lõi)
- GB/T 2346 — Áp suất danh nghĩa cho hệ thống và linh kiện
- GB/T 2348 — Lòng xy-lanh và đường kính cần
- GB/T 2349 — Dãy cơ bản hành trình piston
- GB/T 14039-2017 — Bộ lọc — đánh giá hiệu suất lọc
- GB/T 15622-2021 — Phân hạng hiệu suất năng lượng (định hướng thiết kế xanh)
⚠ Mẹo Tuân Thủ
- Xuất EU: dấu CE, PED 2014/68/EU cho thiết bị áp >0.5 bar
- Xuất Mỹ: UL cho cuộn điện, ASME B31.3 cho đường ống
- Khu vực nguy hiểm: ATEX 2014/34/EU hoặc IECEx
- Cấp OEM: tối thiểu ISO 9001; IATF 16949 cho thủy lực ô tô
Logistics, Thuế Quan Và Lưu Ý Vận Chuyển
Linh kiện thủy lực và khí nén thường nhỏ, nặng, giá trị cao trên mét khối. Lý tưởng cho gộp hàng vận biển, nhưng mức thuế thay đổi rộng theo điểm đến.
| Thị trường | Thuế tổng hợp (cơ sở HS 8481.20) | Ghi chú |
|---|---|---|
| Hoa Kỳ | ~30–55% | MFN 2% + Mục 301 (+25%) với một số mặt hàng. Mục 232 (thép/nhôm) có thể áp cho thân van, phụ kiện. Có thể thêm thuế theo động thái thương mại. |
| Liên minh châu Âu | ~1.7–5% | MFN 1.7% cho hầu hết mã phụ HS 8481.20; không chống bán phá giá với van thông thường. CBAM có thể áp cho van thân sắt/thép từ 2026. |
| ASEAN (RCEP) | 0–5% | RCEP và FTA ASEAN-Trung Quốc cho mức ưu đãi 0–2.5% hầu hết HS 8481/8412. Thị trường tăng mạnh: Indonesia, Việt Nam, Thái Lan, Malaysia. |
| Trung Đông / GCC | ~5% | Thuế GCC tiêu chuẩn. Ả Rập Xê Út, UAE là người mua lớn thủy lực máy xây dựng. |
| Nga / EAEU | ~5–10% | Thuế đối ngoại EAEU. Nga nằm trong top-3 người mua xy-lanh Trung Quốc theo IndexBox. |
| Mỹ Latinh | 5–14% | CMPA ghi nhận Mỹ Latinh tăng nhanh nhất (+26.8% so với cùng kỳ 2024). |
📦 Đóng Gói Xuất Khẩu
- Van: túi nylon riêng + hộp trong + thùng ngoài (10–50 chiếc/thùng)
- Xy-lanh: nắp đầu bọc xốp, giá trong thùng gỗ, dầu chống gỉ trên cần
- Khối manifold: xốp theo bản vẽ, túi VCI, pallet quấn đai + co màng
- Ống mềm: cuộn, buộc, bọc nhựa, pallet hoặc thùng
- Phụ tùng/gioăng: túi PE kín kèm hút ẩm, nhãn mã và lô
- Thử rơi theo ISTA 1A hoặc 3A; rơi 1 m cho xy-lanh, 0.6 m cho thùng van
🚚 Phương Thức Vận Chuyển
- FCL (20ft/40ft): tốt nhất cho ≥15 m³; hải trình 22–38 ngày đến hầu cảng
- LCL: thực tế cho đơn dưới 5 m³; gộp hàng cộng 7–10 ngày
- Hàng không: cho mẫu, phụ tùng khẩn, van servo giá trị cao (>$500/kg)
- Chuyển phát nhanh (DHL/FedEx/UPS): 3–7 ngày toàn cầu; cho mẫu nhỏ
- Đường sắt (Trung Quốc–châu Âu): 18–25 ngày; lựa chọn tăng cho hàng dấu CE
Lo Ngại Thường Gặp Của Người Mua — Và Cách PLS Giải Quyết
Độ Ổn Định Chất Lượng Gioăng Và Linh Kiện
Người mua lo vật liệu gioăng bị hạ cấp (NBR thay FKM) hoặc tỷ lệ đạt thử áp giảm. Yêu cầu chứng nhận vật liệu theo lô (NBR/FKM/EPDM truy xuất được), thử áp 100% mọi xy-lanh (1.5 lần áp làm việc, giữ 30 giây) và thử rò bọt mọi van. Báo cáo gửi email trước khi giao.
Độ Sạch Và Tuân Thủ ISO 4406
Chất lỏng bẩn là nguyên nhân số 1 hỏng van servo. PLS chỉ tìm nguồn từ nhà máy có phòng sạch (ISO 14644-1 Cấp 7 hoặc tốt hơn) và thử độ sạch ISO 4406. Hệ cao cấp có thể giao chi tiết đã rửa, đóng túi hai lớp theo mã sạch mục tiêu (NAS 6 / ISO 4406 18/16/13).
Sở Hữu Trí Tuệ Với Khối Van Tùy Chỉnh
Thiết kế manifold/thân van tùy chỉnh rất giá trị. Ký thỏa thuận NNN (Không tiết lộ, Không dùng, Không lách) trước khi chia sẻ bản vẽ, giới hạn truy cập cho một đội kỹ thuật chỉ định và lưu CAD kiểm soát. Thiết kế không bao giờ bị dùng lại, bán lại hay tham chiếu cho khách khác.
Thăm Nhà Máy Và Đánh Giá Trong Dây
Hầu hết người mua nước ngoài không thể đến Giang Tô hay Chiết Giang. PLS thực hiện đánh giá nhà cung cấp theo lịch, kiểm trong dây tại công đoạn quan trọng (gia công, lắp, thử áp) và kiểm trước giao. Gửi bằng chứng ảnh, video kèm báo cáo QC có dấu thời gian, tiếng Anh, trong 24 giờ sau kiểm.
Xếp Container Nhiều SKU
Đơn truyền động chất lỏng thường gồm 30–50 SKU van, phụ kiện, ống mềm, phụ tùng. PLS gộp SKU từ nhiều nhà máy vào một container, áp một bảng đóng gói thống nhất và xếp theo chỉ dẫn. Quý khách nhận một hóa đơn, một bảng đóng gói, một vận đơn — thay vì xoay xở 5–10 nhà cung cấp.
Bảo Hành, Đổi Trả Và Hậu Mãi
Nếu van hỏng trong thời hạn bảo hành, PLS điều phối RMA với OEM, xử lý thay thế hoặc trừ tiền và lo logistics trả lô lỗi. Giữ 1% giá trị đơn làm quỹ bảo hành — hoàn sau 12 tháng nếu không khiếu nại. Bảo vệ quý khách mà không sợ nhà máy biến mất.
Vì Sao Tìm Nguồn Hệ Thống Thủy Lực & Khí Nén Qua PLS Precision
PLS Precision là công ty thương mại quốc tế thuộc Sinbo Precision Manufacturing Group — nhà máy CNC 34,000 m² tại Đông Quản với 518 máy và 632 nhân viên. Điều khiến chúng tôi khác công ty thương mại hay môi giới Alibaba đơn lẻ:
🔧 Chi Tiết Van Gia Công CNC Tại Xưởng
Thân van, khối manifold, nắp đầu xy-lanh, gioăng cần, piston, ống lót con trượt được gia công chính xác tại nhà máy. Dung sai tới ±0.02 mm trên con trượt quan trọng; độ nhám Ra 0.4 trên lòng làm kín. Một nhà cung cấp, một chuẩn chất lượng, không đùn đẩy giữa xưởng đúc và xưởng gia công.
🏭 Tiếp Cận Cụm Trong 1–3 Giờ
Đông Quản cách Ninh Ba (thủ phủ khí nén) 1 giờ tàu cao tốc, cách Thường Châu/Vô Tích (thủ phủ xy-lanh) 1.5 giờ và cách Thượng Hải (van tỷ lệ) 2 giờ. Đến thăm nhà máy cùng ngày để đánh giá, kiểm mẫu đầu hoặc xử lý vấn đề — hầu hết người mua nước ngoài không làm được.
📊 Phân Tích Chi Phí Minh Bạch
Quý khách thấy giá xuất xưởng OEM, phí dịch vụ tìm nguồn, gia công CNC sau xử lý (nếu có), chi phí QC và cước — liệt kê từng mục. So sánh từng dòng với báo giá cạnh tranh. Không hoa hồng ẩn hay biên hoàn lại.
📜 Chứng Từ Xuất Khẩu Đầy Đủ
Giấy chứng nhận xuất xứ, Form A/E/RCEP (loại có lợi nhất), hỗ trợ hồ sơ kỹ thuật CE, báo cáo thử nhà máy, chứng nhận vật liệu và giấy hun trùng cho bao gỗ — đội logistics nội bộ xử lý. Quý khách nhận bộ chứng từ sẵn sàng thông quan.
Linh Kiện Điển Hình Chúng Tôi Tìm Nguồn Hoặc Gia Công CNC
MOQ cho linh kiện thủy lực hoặc khí nén tìm nguồn từ Trung Quốc là bao nhiêu?
MOQ tùy loại. Hàng khí nén phổ thông (van solenoid, xy-lanh, phụ kiện) thường yêu cầu 10–100 chiếc/SKU. Van hướng và xy-lanh thủy lực khởi từ 10–50 chiếc. Khối van/manifold CNC tùy chỉnh bắt đầu 10–20 chiếc — chi phí dụng cụ khấu hao, không tính riêng. Container nhiều SKU gộp từ nhiều nhà cung cấp nên MOQ hiệu quả linh hoạt hơn.
Từ đơn đặt hàng đến giao hàng mất bao lâu?
Tiêu chuẩn 4–8 tuần sản xuất + 22–38 ngày vận biển, tùy điểm đến. Tổng PO đến giao thường 8–12 tuần. Khối manifold tùy chỉnh cộng 2–3 tuần lập trình CNC và duyệt mẫu đầu. Đơn lặp thông số ổn định giao 2–3 tuần. Luôn khuyến nghị lô mẫu/đầu 2–4 chiếc trước khi cam kết sản xuất toàn bộ.
Nhà sản xuất truyền động chất lỏng Trung Quốc tuân theo tiêu chuẩn chất lượng nào?
Nhà sản xuất hàng đầu tuân ISO 4406 (sạch), GB/T 7935 (yêu cầu thủy lực chung), ISO 4413/4414 (an toàn), ISO 15552 (lắp xy-lanh), ISO 10770 (thử van). Khách ô tô cần IATF 16949. Xuất EU dấu CE theo PED 2014/68/EU cho hầu cụm van >0.5 bar. Giúp chọn nhà máy khớp mức chứng nhận thị trường đích.
PLS có thể gia công thân van thủy lực và khối manifold theo yêu cầu không?
Có — điểm khác biệt cốt lõi. Nhà máy CNC 34,000 m² tại Đông Quản đảm tiện chính xác, phay 4/5 trục, khoan lỗ sâu, mài hoàn thiện cho thân van, manifold, nắp đầu, cụm phụ. Làm nhôm 6061-T6/6063, thép 45#/40Cr, inox 304/316, đồng C36000. Dung sai ±0.02 mm trên lòng làm kín; Ra 0.4–0.8. Chứng nhận vật liệu và báo cáo thử áp theo từng lô.
Linh kiện thủy lực Trung Quốc có đáng tin cho ứng dụng quan trọng về an toàn không?
Ứng dụng an toàn (máy xây, sàn nâng, phanh xe, khai khoáng), chỉ tìm nguồn từ nhà máy có IATF 16949 hoặc tương đương, chứng nhận vật liệu truy lô, hồ sơ thử áp 100%, ít nhất 5 năm xuất sang thị trường quy định. Hengli (601100), Eddie (603638), Anhui Zhongding (000887) cung cấp cho OEM toàn cầu. Tránh nhà Alibaba phổ thông chào van dưới $20 cho máy xúc — thường thiếu dữ liệu thử áp.
Thuế quan ảnh hưởng thế nào đến nhập khẩu truyền động chất lỏng từ Trung Quốc vào Mỹ?
Mỹ chịu thuế chồng: MFN 1.7–2.5% HS 8481.20 + Mục 301 (thường +25% một số mã) + Mục 232 thép/nhôm trên van thân sắt/thép. Mức hiệu dụng có thể tới 30–55%. Dù vậy vẫn cạnh tranh vì FOB cơ bản thấp hơn 40–70% hàng nội địa Mỹ. Tính tổng chi phí cập bến (FOB + cước + thuế + thông quan) vẫn thấy biên lành, đặc biệt hàng tiêu hao tần suất cao như phụ kiện, gioăng. Giúp cấu trúc HS trong khuôn khổ tuân thủ.
Điều khoản thanh toán tiêu chuẩn cho đơn truyền động chất lỏng từ Trung Quốc là gì?
Ngành chuẩn: cọc 30% T/T khi xác nhận đơn, 70% trả khi nhận bản sao vận đơn. Đơn đầu có thể 40/60 hoặc 50/50. Người mua lặp có 20/80 hoặc mở sau 6–12 tháng. L/C ngay cho đơn >$50,000. Dụng cụ mẫu OEM thường tính riêng (hoàn khi đạt 5,000 chiếc hoặc cuối 12 tháng). Mọi thanh toán truy xuất, cung cấp proforma kèm phân tích chi phí cho khai báo.
Bảo hành điển hình cho linh kiện thủy lực và khí nén Trung Quốc là gì?
12 tháng tiêu chuẩn cho xy-lanh khí nén, van solenoid, FRL; 12–18 tháng cho xy-lanh thủy lực, van hướng; 6–12 tháng cho bơm, động cơ (mòn gioăng là kiểu hỏng điển hình). Bảo hành phủ lỗi sản xuất, không phủ mòn tự nhiên, dùng sai, nhiễm bẩn. Giữ 1% giá trị đơn làm quỹ, hoàn 12 tháng sau giao nếu không khiếu nại. Nếu xác nhận lỗi, điều phối RMA, thay thế hoặc trừ tiền — không phải tự đuổi nhà máy.
Nhận Báo Giá Linh Kiện Thủy Lực Hoặc Khí Nén
Gửi cho chúng tôi BOM, bản vẽ hoặc thông số hiệu suất — cấp áp, lưu lượng, điện áp, cỡ cổng, loại chất lỏng, chứng nhận cần thiết. Phản hồi trong 24 giờ với kế hoạch tìm nguồn, dải FOB và thời gian giao từng mặt hàng, cộng khuyến nghị nhà máy và mã HS.
Liên Hệ